![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/08/0003-5563762237_20210808_175251_0000-1024x768.jpg)
วันที่ 8 สิงหาคม 2564 รศ.ดร.โฆษิต ศรีภูธร รักษาราชการแทนอธิการบดี มทร.อีสาน นำทีมงานบุคลากรและนักศึกษาจิตอาสาของมหาวิทยาลัย เข้าร่วมทำความดีด้วยหัวใจปฏิบัติภารกิจร่วมกับโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ในการให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา นครราชสีมา โดยจิตอาสาของ มทร.อีสาน มีหน้าที่รับลงทะเบียนผู้ที่มารับวัคซีน ซึ่งเป็นขั้นตอนที่ 2 ในการเข้ารับบริการ อีกทั้งอธิการบดี มทร.อีสาน ยังได้นำอาหารว่างไปแจกจ่ายให้กับจิตอาสาทุกฝ่ายที่ปฏิบัติภารกิจในวันนี้อีกด้วย ซึ่งสร้างรอยยิ้มและกำลังใจให้ผู้ปฏิบัติงานได้เป็นอย่างมาก
โดยการให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 ของโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาในวันนี้ เป็นการให้บริการฉีดวัคซีนไฟเซอร์ ในการบูสต์เข็ม 3 แก่บุคลากรทางการแพทย์ เพื่อเสริมภูมิคุ้มกันให้แก่บุคลากรด่านหน้าซึ่งต้องเสี่ยงกับการสัมผัสเชื้อโควิด-19ในทุกวัน
ข่าว : จิตสุภา ประหา
ภาพ : จิรพรรณ นวมโคกสูง