![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/12/213-1024x818.png)
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวโชติกา ดอกแก้วกลาง ศิษย์เก่าสาขาออกแบบบรรจุภัณฑ์ คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมสร้างสรรค์ มทร.อีสาน นครราชสีมา อดีตอุปนายกองค์การนักศึกษา มทร.อีสาน ที่ได้รับตำแหน่ง “ธิดาคชสาร 2564” สาวงามเมืองช้าง “ตัวแทนจังหวัดสุรินทร์”
สำหรับ นางสาวโชติกา ดอกแก้วกลาง ขณะศึกษาอยู่ที่ มทร.อีสาน ได้ร่วมกิจกรรมของมหาวิทยาลัยอย่างต่อเนื่อง โดยมีผลงานเป็นที่ประจักษ์หลายครั้ง อาทิ
- เป็นตัวแทนนักศึกษาถวายมาลัยกรสมเด็จพระเทพฯในการพระราชทานปริญญาบัตร มทร. ปี 2562
- เป็นตัวแทนบัณฑิตนำกล่าวคำปฎิญาณตนต่อหน้าพระพักตร์สมเด็จพระเทพฯในการพระราชทานปริญญาบัตร มทร. ปี 2563
- ได้รับรางวัลเกี่ยวกับการพูดสุนทรพจน์ อาทิ รางวัลชนะเลิศการประกวดสุนทรพจน์ของนครชัยบุรินทร์ หัวข้อไทยแลนด์ 4.0 รางวัลชนะเลิศการประกวดสุนทรพจน์วันแม่ ฯลฯ
นอกจากนี้ หลังจากที่สำเร็จการศึกษาจาก มทร.อีสาน แล้ว ได้มีโอกาสประกวดความสามารถในเวทีต่าง ๆ และเคยได้รับ ตำแหน่งธิดาช้างเมืองย่าไทยแลนด์ปี 2563 อีกด้วย
ข่าว : จิตสุภา ประหา