![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/03/294561-bg-1024x737.jpg)
วันที่ 2 มีนาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดยรองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เอนก เจริญภักดี รองอธิการบดีฝ่ายยุทธศาสตร์ นโยบายและแผน เข้าร่วมงานครบรอบวันสถาปนามหาวิทยาลัยวงษ์ชวลิตกุล ครบรอบ 39 ปี และพิธีสถาปนาอธิการบดี พร้อมพัฒนาก้าวสู่ปีที่ 40 อย่างยั่งยืน และพิธีมอบเกียรติบัตรเชิดชูเกียรติด้านวิชาการ และด้านการบริการวิชาการและสังคม ร่วมรับฟังปาฐกถาพิเศษ เรื่อง การร่วมพัฒนาจังหวัดนครราชสีมาของสถาบันการศึกษาในจังหวัด โดยมี นายวิชัย ขัตติยวิทยากุล นายกสภามหาวิทยาลัยวงษ์เชาวลิตกุล เป็นประธานในพิธี พร้อมกล่าวประกาศมติสภามหาวิทยาลัยฯ เรื่อง การแต่งตั้งอธิการบดี และประดับสังวาลให้แก่อธิการบดี และกล่าวแสดงความยินดีแก่อธิการบดีท่านใหม่ของมหาวิทยาลัยวงษ์เชาวลิตกุล ได้แก่ อาจารย์ ดร.ณัฐวัฒน์ วงษ์เชาวลิตกุล อธิการบดีมหาวิทยาลัยวงษ์เชาวลิตกุล
ทั้งนี้ มหาวิทยาลัยวงษ์เชาวลิตกุล และมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน เป็นสถาบันการศึกษาชั้นนำในจังหวัดนครราชสีมา ซึ่งทั้ง 2 มหาวิทยาลัย พร้อมร่วมมือกันในทุกมิติเพื่อพัฒนาจังหวัดนครราชสีมา
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
สำนักงานอธิการบดี มทร.อีสาน / ภาพ