![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/BG-RMUT-WE-R-One-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122048.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122051-1024x580.jpg)
วันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน มอบหมายให้ กองพัฒนานักศึกษา โดยนางสาวยุพาพรรณ คนกระโทก หัวหน้าแผนกงานพัฒนาวินัยนักศึกษา และนางสาวชนษร เกมะยุรา หัวหน้าแผนกงานพยาบาลและการประกันสุขภาพ นำนักศึกษา มทร.อีสาน นครราชสีมา เข้าร่วมนำเสนอแคมเปญยอดเยี่ยมโครงการเต็มใจ ณ อาคาร 80 ปี ชั้น 3 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพ กรุงเทพมหานคร
ทั้งนี้ โดยศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย ร่วมกับมูลนิธิดั่งพ่อสอน จัดโครงการเต็มใจ ซึ่งเป็นการประกวดกิจกรรมรณรงค์บริจาคโลหิต ในกลุ่มเยาวชนระดับอุดมศึกษา ซึ่งมทร.อีสาน นั้นได้ร่วมแคมเปญ “RMUT We are One เพราะเราเป็นหนึ่ง” มีที่มาจากความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันกลุ่มมหาวิทยาลัยทั้ง 9 มทร. ส่งนักศึกษาเข้าร่วมโครงการดังกล่าว ชื่อทีม ชูก้าชูก้ารูนA0810 และได้เริ่มการดำเนินงานตั้งแต่วันที่ 28 กันยายน – 28 ตุลาคม 2566 ที่ผ่านมา ภายใต้ชื่อแคมเปญ RMUTI ONE ได้รับปริมาณโลหิต ทั้งสิ้น 96,350 ซีซี เป็นลำดับที่ 7 จากมหาวิทยาลัยทั้งหมด 14 แห่ง ที่ผ่านเกณฑ์การแข่งขันตามที่กำหนด 35,000 ซีซี ขึ้นไป ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมนำเสนอแคมเปญเพื่อชิงรางวัลแคมเปญยอดเยี่ยมโครงการเต็มใจ
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ให้ความสำคัญกับการจัดกิจกรรมรณรงค์และรับบริจาคโลหิตร่วมกับสภากาชาดไทยอย่างต่อเนื่อง โดยมีการจัดโครงการทุกปีการศึกษา ปีการศึกษาละ 2 ครั้ง ซึ่งยังไม่นับรวมการจัดบริจาคโลหิตในโอกาสสำคัญ ๆ ต่าง มทร.อีสาน ได้ให้ความสำคัญอย่างยิ่งที่จะปลูกฝังการเสียสละและการให้แก่ นักศึกษาของเรา ซึ่งจะทำให้บัณฑิตของ มทร.อีสาน เป็นบัณฑิตที่พึงประสงค์ คือ มีทั้งความรู้ คุณธรรม และความรับผิดชอบต่อสังคมและประเทศ อีกทั้งการเข้าร่วมโครงการดังกล่าว เป็นการแสดงพลังเพื่อประโยชน์ต่อภาคสังคม และยังเป็นเวทีให้นักศึกษาได้แสดงศักยภาพ ความคิดสร้างสรรค์ และนำความรู้ความสามารถมาประยุกต์ใช้ในการประกวด ทั้งยังเป็นการต่อยอดความรู้ทางด้านตลาด การจัดทำสื่อ และแนวคิดการทำงานเชิงสร้างสรรค์ การทำงานเป็นทีมของนักศึกษา เพื่อส่งเสริมให้นักศึกษาเป็นบัณฑิตนักปฏิบัติ ซึ่งสอดคล้องกับเป้าหมายของมหาวิทยาลัยสืบไป
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122031_0-1-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122032_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122033_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122034_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122035_0-1-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122036_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122037_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122038_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122039_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122040_0-1-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122042_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122043_0-1-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__30122044_0-1024x682.jpg)
ยุพาพรรณ คนกระโทก / ข่าว
วราภรณ์ นามบุตร / เรียบเรียง
ชมรม RMUTI PR CLUB / ภาพ