![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/ปก-2.jpg)
วันที่ 31 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย คณะบริหารธุรกิจ จัดโครงการอบรมคุณธรรมนักศึกษาใหม่ คณะบริหารธุรกิจ ณ หอประชุมวทัญญู ณ ถลาง มทร.อีสาน โดยมี อาจารย์ ดร.อนิรุธ พิพัฒน์ประภา คณบดีคณะบริหารธุรกิจ เป็นประธานเปิดโครงการ ทั้งนี้ ภายในการอบรมดังกล่าว มีการกิจกรรมเสวนาในหัวข้อ “คุณธรรมกับการเปลี่ยนแปลงไปของสังคม” ซึ่งได้รับเกียรติจาก คุณพุฒิพงศ์ ศรีวัฒน์ (คุณลีโอ พุฒ) เป็นผู้ร่วมเสวนาในครั้งนี้
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7884-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7904-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7925-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7936-1024x683.jpg)
สำหรับการจัดโครงการอบรมคุณธรรมนักศึกษาใหม่ คณะบริหารธุรกิจ มีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังคุณธรรมให้แก่นักศึกษาให้เป็นคนดีมีศีลธรรม มีระเบียบวินัย กตัญญูรู้คุณ สามารถนำหลักธรรมที่ได้รับไปใช้ในการพัฒนาคุณภาพชีวิตอย่างมีความสุขและนำไปประยุกต์ใช้ให้เข้ากับยุคสมัยปัจจุบัน ตลอดจนสามารถปฏิบัติตนเป็นพลเมืองที่ดีของประเทศชาติได้อย่างมีคุณภาพ ซึ่งมีนักศึกษาเข้าร่วมโครงการทั้งสิ้น 1,000 คน โดยบรรยากาศของกิจกรรมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7898-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7889-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7881-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7884-1-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7933-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7938-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/DSC_7941-1024x683.jpg)
อมรเทพ ดอกสันเทียะ / ข่าว
คณะบริหารธุรกิจ / ภาพ