![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/ปก-กีฬา-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/145305_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/145306_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/145307_0-1024x768.jpg)
วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดยรองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน พร้อมด้วย อาจารย์สรวิศ ต.ศิริวัฒนา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ กล่าวให้โอวาทและอวยพร พร้อมให้กำลังใจแก่นักกีฬา มทร.อีสาน คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ผู้ควบคุมทีม ที่จะเดินทางเข้าร่วมการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลแห่งประเทศไทย 9 แห่ง ครั้งที่ 38 “ธัญบุรีเกมส์” ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 10-17 กุมภาพันธ์ 2567 ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี จังหวัดปทุมธานี โดยในการแข่งขันครั้งนี้มีประเภทชนิดกีฬาที่ทำการชิงชัยจำนวน 12 ชนิดกีฬา ได้แก่ ฟุตบอล บาสเก็ตบอล วอลเลย์บอล ว่ายน้ำ กรีฑา วอลเลย์บอลชายหาด ฟุตซอล เทเบิลเทนนิส แบตมินตัน เปตอง เซปักตะกร้อ
โอกาสนี้ ขอเชิญชวนผู้บริหาร คณาจารย์ นักศึกษาทุกท่านร่วมส่งกำลังแรงใจ เชียร์นักกีฬามทร.อีสานให้ประสบผลสำเร็จ คว้าชัยชนะการแข่งขันกีฬาในครั้งนี้
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/145303_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/S__72097887_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/S__72097889_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/S__72097890_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/S__72097892_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/S__72097893_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/S__72097894_0-1024x768.jpg)
ยุภาพรรณ คนกระโทก / ภาพ – ข่าว
วราภรณ์ นามบุตร / เรียบเรียง