![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/ปก-17.jpg)
วันที่ 4 มีนาคม 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน นำโดย ดร.สรจักร เกษมสุวรรณ อุปนายกสภามหาวิทยาลัย และ รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร และ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร. อุดมวิทย์ ไชยสกุลเกียรติ อธิการบดี มทร.รัตนโกสินทร์ เข้าร่วมประชุมหารือ โดยนางวาลเลอรี่ เดอ โรซ่า ผู้จัดการโครงการฝ่ายความร่วมมือระหว่างประเทศ มอบหมายนางมิลลี่ เวแว็ง ผู้ช่วยผู้จัดการโครงการ พร้อมกับ นางเซลีน ฟาม ดรอง ศึกษานิเทศก์ด้านวิชาชีพศิลปะและการออกแบบ หารือเกี่ยวกับการดำเนินงานความร่วมมือ ระหว่างไทย-ฝรั่งเศส โครงการจัดงานแสดงสินค้า City Silky Lyon ที่จะจัดขึ้นในเดือนพฤศจิกายน 2567 นี้ที่มุ่งเน้นการพัฒนาศักยภาพผ้าไหมไทยสู่ระดับสากล ณ เขตพื้นที่การศึกษาลียง โรนส์ แอล์ปส์ ( Region Academique Auvergne – Rhone – Alpes) กรุงลียง สาธารณรัฐฝรั่งเศส
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_5-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_6-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_8-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_9-1024x793.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_13-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_15-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_หารือ-silky-city_๒๔๐๓๑๔_19-1024x768.jpg)
อาจารย์ ดร.ภรณี หลาวทอง คณบดีคณะเทคโนโลยีการจัดการ มทร.อีสาน วิทยาเขตสุรินทร์ / ภาพและข่าว
อมรเทพ ดอกสันเทียะ / เรียบเรียง