![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/อบต.โนนค่า_ปก-1024x576.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_13-1024x683.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_19-1024x683.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_22-1024x683.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_34-1024x683.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_58-1024x576.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_61-1024x576.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_69-1024x576.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_78-1024x576.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_อบต.โนนค่า_240710_83-1024x576.webp)
วันที่ 10 กรกฎาคม 2567 ศูนย์ประสานงาน อพ.สธ. – มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ได้รับเชิญจากองค์การบริหารส่วนตำบลโนนค่า อำเภอสูงเนิน จังหวัดนครราชสีมา เป็นวิทยากรอบรมในโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 โดยมีนายธีระวุฒิ มูลอาษา นางสาววิภาวี จุ้ยแก้วพะเนา และนางสาวเพชรลดา ทะเลดอน นักวิชาการศึกษา เป็นวิทยากรให้ความรู้ มีผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย ผู้บริหารจาก 5 หน่วยงาน ได้แก่ องค์การบริหารส่วนตำบลบุ่งขี้เหล็ก องค์การบริหารส่วนตำบลโค้งยาง องค์การบริหารส่วนตำบลนากลาง องค์การบริหารส่วนตำบลโป่งแดง และผู้บริหาร บุคลากร เจ้าหน้าที่ และผู้นำชุมชนจากองค์การบริหารส่วนตำบลโนนค่า จำนวนทั้งสิ้น 40 คน เพื่อสร้างความรู้ เข้าใจ และให้ตระหนักถึงความสำคัญของการอนุรักษ์ทรัพยากรท้องถิ่น
ศูนย์ประสานงาน อพ.สธ. – มทร.อีสาน / ข่าว – ภาพ
วราภรณ์ นามบุตร / เรียบเรียง