![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/นักศึกษาสาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์และวิทยากา-1024x715.webp)
วันที่ 12 กรกฎาคม 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย วิทยาลัยนวัตกรรมวิชาชีพ คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี นำนักศึกษาสาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์และวิทยาการหุ่นยนต์ เข้าร่วมการแข่งขันหุ่นยนต์และอีสปอร์ต ระดับอาเซียน ชิงถ้วยรางวัลพระราชทาน”สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี”และถ้วยเกียรติยศ ครั้งที่ 2 (CPU’2nd ASEAN GRAND PRIX YOUTH ROBOTICS AND ESPORTS COMPETITION 2024) ระหว่างวันที่ 12-14 กรกฎาคม 2567 ณ ศูนย์ประชุมเจ้าพระยาคอนเว็นชั่นฮอลล์ มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา จังหวัดนครสวรรค์
ทั้งนี้นักศึกษาสาขาวิชาเมคคาทรอนิกส์และวิทยาการหุ่นยนต์ สามารถทำผลงานคว้ารางวัลพร้อมถ้วยเกียรติยศมาได้ 2 รางวัล ได้แก่
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/450918791_446518034881207_3856748658893806279_n-1024x768.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/450963720_446518011547876_659259063402221878_n-1-1024x768.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/451058137_446518051547872_5006116715723207190_n-1024x768.webp)
1.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3 ถ้วยรางวัลเกียรติยศ การแข่งขันหุ่นยนต์บังคับมือ KTIS รุ่นอาเซียนไม่เกินปริญญาตรี
2.รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3 ถ้วยรางวัลเกียรติยศ การแข่งขันหุ่นยนต์อัตโนมัติ KTIS รุ่นอาเซียนไม่เกินปริญญาตรี
วิทยาลัยนวัตกรรมวิชาชีพ ควท./ ภาพ – ข้อมูล
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
พฤษภา ยิ้มมั่น / กราฟิก