![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/09/20210902_171901_0000-1024x768.png)
วันที่ 2 กันยายน 2564 มทร.อีสาน ทำความร่วมมือกับ เทศบาลนครนครราชสีมา พัฒนาศักยภาพผู้สอนและผู้เรียนด้านทักษะการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21 โดยมี รศ.ดร.โฆษิต ศรีภูธร รักษาราชการแทนอธิการบดี มทร อีสาน ลงนามความร่วมมือกับ นายประเสริฐ บุญชัยสุข นายกเทศมนตรีนครนครราชสีมา ณ ห้องประชุมแคแสด มทร.อีสาน
โดยความร่วมมือนี้จัดทำขึ้นเพื่อให้เกิดการจัดการเรียนรู้ร่วมกัน ในการพัฒนาทักษะด้านวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี สังคมศาสตร์ ภาษาศาสตร์ ตลอดจนบูรณาการกับศาสตร์ด้านศิลปะ ซึ่งจะมีคณาจารย์จาก มทร.อีสาน ร่วมเป็นโค้ชให้กับผู้เรียนในโรงเรียนสังกัดเทศบาลนครนครราชสีมา ทั้งนี้เพื่อเสริมสร้างศักยภาพให้กับทั้งผู้สอนและผู้เรียนในศตวรรษที่ 21 ให้มีความรอบรู้หลากหลายด้าน สู่การเป็นทรัพยากรมนุษย์ที่ทรงคุณค่าของประเทศ
ข่าว : จิตสุภา ประหา
ภาพ : ไพฑูรย์ เคนท้าว