![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/10/1633353354375-1024x768.jpg)
วันที่ 3 ตุลาคม 2564 รศ.ดร.ณรงค์ศักดิ์ ธรรมโชติ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ และรักษาราชการแทนคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และสถาปัตยกรรมศาสตร์ มทร.อีสาน นำทีมงานห้องปฏิบัติการของคณะ ร่วมบริการประชาขนพื้นที่ท้ายอ่างเก็บน้ำลำเชียงไกรตอนล่าง บ้านกระดาน อำเภอโนนไทย เพื่อนำความรู้ความสามารถเข้าช่วยเหลือพี่น้องประชาชนหลังจากประสบอุทกภัยเมื่อช่วงที่ผ่านมา โดยครั้งนี้ได้ให้บริการซ่อมแซมอุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้า รวมถึงระบบไฟฟ้าในบ้านเรือนที่ได้รับความเสียหาย พร้อมกันนี้ได้นำยาเวชภัณฑ์ที่ได้รับการสนับสนุนจากจากโรงพยาบาลโชคชัยมอบให้กับผู้ที่มาใช้บริการอีกด้วย ทั้งนี้การให้บริการดังกล่าวจัดทำขึ้นด้วยพลังจิตอาสาของทีมงานคณะวิศวกรรมศาสตร์และสถาปัตยกรรมศาสตร์ที่พร้อมช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น
ข่าว : คณะวิศวกรรมศาสตร์และสถาปัตยกรรมศาสตร์