![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/09/272383-1024x768.jpg)
วันที่ 6 กันยายน 2564 มทร.อีสาน ส่งทีมงานบุคลากรและนักศึกษาจิตอาสาของมหาวิทยาลัย เข้าร่วมทำความดีด้วยหัวใจปฏิบัติภารกิจร่วมกับโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ในการให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา นครราชสีมา
โดยการให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 ของโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาในวันนี้ เป็นการให้บริการรอบเก็บตก งดให้บริการผู้ที่มีคิวฉีดในวันที่ 6 กันยายน 2564 ซึ่งให้บริการเฉพาะผู้ที่มีคิวฉีด ในวันที่ 24-27 สิงหาคม 2564 ผู้ที่มีคิวฉีด ในวันที่ 28-31 สิงหาคม 2564 ผู้ที่มีคิวฉีด Astra Zeneca เข็มที่ 2 และ บริษัทที่มีคิวฉีด Sinopharm เข็มที่ 1 และ 2 รอบประชาชนที่จอง Sinopharm ทั้งนี้ไม่เปิดรับสำหรับผู้ที่มาวันผิดนัด และ Walk in ซึ่งรายละเอียดการฉีดวัคซีนในแต่ละวันทาง รพ.มหาราชนครราชสีมาได้มีการประชาสัมพันธ์ข้อมูลข่าวสารผ่านทาง Facebook : โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา อย่างต่อเนื่อง จึงขอให้ประชาชนเข้าไปติดตามข่าวสารเป็นประจำทุกวัน
ทั้งนี้ จิตอาสา มทร.อีสาน ได้รับการสนับสนุนอาหาร อาหารว่าง น้ำดื่ม จากผู้ใจบุญเป็นจำนวนมาก มหาวิทยาลัยขอขอบคุณน้ำใจจากทุกท่านที่ให้การสนับสนุนทีมงานจิตอาสาเป็นอย่างดีมาโดยตลอด และท่านใดที่ประสงค์ร่วมนำของกินของใช้มาสนับสนุนจิตอาสาและทีมงานบุคลากรทางการแพทย์สามารถนำไปมอบให้ภายในงานได้เลย โดยแจ้งที่จุดให้บริการลงทะเบียนผู้ฉีดวัคซีน หรือทีมงานบุคลากรทางการแพทย์บริเวณด้านหน้าฮอลล์ เพื่อเป็นพลังใจให้กันในการปฏิบัติภารกิจช่วยชาวโคราชให้ได้รับวัคซีนอย่างทั่วถึงในเร็ววันต่อไป
ข่าว : จิตสุภา ประหา
ภาพ : ยุพาพรรณ คนกระโทก