![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2021/09/0019-7593568371_20210910_171834_0000-1024x768.png)
วันที่ 10 กันยายน 2564 มทร.อีสาน ส่งทีมงานบุคลากรและนักศึกษาจิตอาสาของมหาวิทยาลัย เข้าร่วมทำความดีด้วยหัวใจปฏิบัติภารกิจร่วมกับโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ในการให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลพลาซา นครราชสีมา โดยจิตอาสาของ มทร.อีสาน มีหน้าที่รับลงทะเบียนผู้ที่มารับวัคซีน ซึ่งเป็นขั้นตอนที่ 2 ในการเข้ารับบริการ
โดยการให้บริการฉีดวัคซีนโควิด-19 ของโรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมาในวันนี้ ให้บริการแก่ผู้ที่มีคิวฉีดซิโนแวคเข็ม 1 ในวันที่วันที่ 10 กันยายน 2564 และผู้ที่มีคิวฉีด Astra Zeneca เข็มที่ 2 ในวันที่ 10 กันยายน 2564 ทั้งนี้ไม่เปิดรับสำหรับผู้ที่มาวันผิดนัด และ Walk in ซึ่งรายละเอียดการฉีดวัคซีนในแต่ละวันทาง รพ.มหาราชนครราชสีมาได้มีการประชาสัมพันธ์ข้อมูลข่าวสารผ่านทาง Facebook : โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา อย่างต่อเนื่อง จึงขอให้ประชาชนเข้าไปติดตามข่าวสารเป็นประจำทุกวัน
ทั้งนี้ จิตอาสา มทร.อีสาน ได้รับการสนับสนุนอาหาร อาหารว่าง น้ำดื่ม จากผู้ใจบุญเป็นจำนวนมาก มหาวิทยาลัยขอขอบคุณน้ำใจจากทุกท่านที่ให้การสนับสนุนทีมงานจิตอาสาเป็นอย่างดีมาโดยตลอด และท่านใดที่ประสงค์ร่วมนำของกินของใช้มาสนับสนุนจิตอาสาและทีมงานบุคลากรทางการแพทย์สามารถนำไปมอบให้ภายในงานได้เลย โดยแจ้งที่จุดให้บริการลงทะเบียนผู้ฉีดวัคซีน หรือทีมงานบุคลากรทางการแพทย์บริเวณด้านหน้าฮอลล์ เพื่อเป็นพลังใจให้กันในการปฏิบัติภารกิจช่วยชาวโคราชให้ได้รับวัคซีนอย่างทั่วถึงในเร็ววันต่อไป
ข่าว : จิตสุภา ประหา
ภาพ : จิตอาสา มทร.อีสาน