วันที่ 10-11 มีนาคม 2565 มทร.อีสาน โดย สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ชุมชนนักปฏิบัติ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ครั้งที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2564 ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ Zoom ให้กับบุคลากร มทร.อีสาน จากทุกวิทยาเขต โดยมี อาจารย์ ดร.จิณณพัต โรจนวงศ์ ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน เป็นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม ซึ่งมีการดำเนินกิจกรรมตามประเด็นความรู้ที่จำเป็นตามยุทธศาสตร์การพัฒนามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน จำนวน 4 ประเด็น ได้แก่ ประเด็นที่ 1 การผลิตและพัฒนาบัณฑิตนักปฏิบัติ โดยการเรียนการสอนแบบออนไลน์ ประเด็นที่ 2 การวิจัยหรือพัฒนานวัตกรรมสู่การขอตำแหน่งทางวิชาการ ประเด็นที่ 3 การสร้างชุมชนนวัตกรรมในยุค COVID-19 และ ประเด็นที่ 4 Digital Transformation ทั้งนี้เพื่อเป็นการรวบรวมองค์ความรู้ทั้ง 4 ประเด็น คณะผู้จัดโครงการจึงได้ดำเนินการสำรวจผู้ที่มีความรู้ ความเชี่ยวชาญ และประสบการณ์จากบุคลากรของมหาวิทยาลัยฯ เพื่อสร้างชุมชนนักปฏิบัติ และได้กำหนดจัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ชุมชนนักปฏิบัติขึ้น เพื่อสกัดองค์ความรู้ รวบรวมองค์ความรู้ และเผยแพร่องค์ความรู้ต่อไป
สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน /ข่าว