วันที่ 14 พฤษภาคม 2564 จิตอาสา มทร.อีสาน นำโดย ผศ.สุรพจน์ วัชโรภากุล รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากคณะวิทยาศาสตร์และศิลปศาสตร์ กองนโยบายและแผน สำนักงานกิจการสภามหาวิทยาลัย และสถาบันชุณหะวัณเพื่อการพัฒนาธุรกิจเอสเอ็มอีอย่างยั่งยืน พร้อมใจกันช่วยปฏิบัติหน้าที่รับโทรศัพท์สายด่วยลงทะเบียนฉีดวัคซีนโควิด-19 ณ โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา
ซึ่งปัจจุยันการรับลงทะเบียนฉีดวัคซีนโควิด-19 ที่โรงพยาบาลมหาราช เปิดรับลงทะเบียนหลายกลุ่ม ประกอบด้วย กลุ่มผู้สูงอายุ กลุ่มผู้มี 7 โรคร้ายแรง กลุ่มบุคลากรทางการศึกษา ครูอาจารย์ เขตพื้นที่อำเภอเมือง และที่เปิดรับใหม่ คือกลุ่มอายุ 18-59 ปี ที่ประสงค์จะลงเบียนเพื่อฉีดวัคซีน โดยสามารถโทรศัพท์แจ้ง call center ได้ที่หมายเลข 044 235777 และ 044 235888 เวลา 08.00 – 16.00 น.
ข่าว : จิตสุภา ประหา
ภาพ : ผศ.สรพจน์ วัชโรภากุล