มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวอนันดา ตะพานบุญ นักศึกษาสาขาการจัดการ ชั้นปีที่ 3/4 คณะบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ซึ่งเป็นตัวแทนนักกีฬาจากจังหวัดนครราชสีมา ในนามมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 48 กาญจนบุรีเกมส์ ระหว่างวันที่ 14 – 29 สิงหาคม 2566 โดยลงทำการแข่งขันกีฬาเจ็ทสกีหญิง ณ สนามท่าน้ำ วัดบ้านถ้ำ ซึ่งผลการแข่งขันปรากฏว่า นางสาวอนันดา ตะพานบุญ สามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทเจ็ทสกี รุ่น Runabout Standard หญิง ได้สำเร็จ สามามารถสร้างชื่อเสียงให้กับมหาวิทยาลัยฯ และชาวจังหวัดนครราชสีมาได้อย่างภาคภูมิใจ ทั้งนี้ นางสาวอนันดา ตะพานบุญ นักศึกษาสาขาการจัดการ ชั้นปีที่ 3/4 คณะบริหารธุรกิจ มทร.อีสาน ยังเป็นนักกีฬาหญิงจากจังหวัดนครราชสีมา เพียงคนเดียวที่เข้าร่วมแข่งขันกีฬาประเภทเจ็ทสกี ในการแข่งขันกีฬาฯ ครั้งนี้
อติโรจน์ วงษ์วัชรศักดิ์ / ข่าว-ภาพ
วราภรณ์ นามบุตร / เรียบเรียง