![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84628-1-1024x768.jpg)
วันที่ 2 เมษายน 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ อาจารย์ ดร.โสภิดา สัมปัตติกร ผู้ช่วยอธิการบดี, นายกฤษฎา วาลมนตรี หัวหน้าแผนกงานจิตอาสา กองพัฒนานักศึกษา นำบุคลากรและนักศึกษา มทร.อีสาน ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี 2 เมษายน 2566 ณ สถานสงเคราะห์เด็กชายนครราชสีมา ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวจัดโดยจังหวัดนครรราชสีมา ได้รับเกียรติจาก นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป้นประธานกล่าวเปิดกิจกรรม ในการนี้ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสานได้มอบอุปกรณ์สำหรับการทำความสะอาดให้แก่ สถานสงเคราะห์เด็กชายนครราชสีมา ด้วยจำนวนหนึ่งเพื่อให้ทางหน่วยงานได้ใช้ประโยชน์ต่อไป
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84622-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84777-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84962-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84965-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84968-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84969-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84641-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84783-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84955-1024x675.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/04/84956-1024x698.jpg)
ทั้งนี้ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ได้ตระหนักถึงการปลูกฝังการมีจิตสาธารณะ การบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์แก่ส่วนรวมโดยไม่หวังผลตอบแทน การลงมือปฏิบัติ การได้ช่วยเหลือและพัฒนาประเทศในด้านต่างๆ แก่บุคลากรและนักศึกษาเสมอมา
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
กฤษฎา วาลย์มนตรี / ภาพ