![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/สภากาแฟ-BG-1024x683.jpg)
วันที่ 7 กันยายน 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เอนก เจริญภักดี รองอธิการบดีฝ่ายยุทธศาตร์และแผน พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์นัฐวุฒิ ทิพโยธา รองอธิการบดีฝ่ายส่งเสริมและพัฒนากิจการมหาวิทยาลัย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ติณกร ภูวดิน ผู้ช่วยคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี อาจารย์ ดร.อุษณา แจ้งคล้อย อาจารย์ประจำคณะบริหารธุรกิจ เข้าร่วมการประชุมสภากาแฟจังหวัดนครราชสีมา ประจำเดือน กันยายน 2566 ซึ่ง กองทัพภาคที่ 2 เป็นเจ้าภาพจัดการประชุม ณ ค่ายสุรนารี อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย นางอรจิรา ศิริมงคล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครราชสีมา ร่วมต้อนรับหัวหน้าส่วนราชการจังหวัด และผู้ประกอบการภาคเอกชน และมี พลโท สวราชย์ แสงผล แม่ทัพภาคที่ 2 กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมการประชุม พร้อมกันนี้ ยังมีการออกร้านจำหน่ายผลิตภัณฑ์จากสมาคมแม่บ้านทหารบก กองพันเสนารักษ์ที่ 3 อีกด้วย สำหรับในการประชุมสภากาแฟจังหวัดนครราชสีมา ประจำเดือน ตุลาคม 2566 ทางเทศบาลนครนครราชสีมา ได้รับหน้าที่เป็นเจ้าภาพจัดการประชุมครั้งต่อไป
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_1-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_2-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_3-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_4-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_5-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_6-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_7-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_8-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_9-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_12-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_13-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_14-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_สภากาแฟจังหวัดหารือกองทัพภาคที่2_๒๓๐๙๐๗_11-1024x683.jpg)
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
ไพฑูรย์ เคนท้าว / ภาพ