![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/นักศึกษาคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรม-1024x839.jpg)
วันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย นักศึกษาเอกวิชาการออกแบบกราฟิกและบรรจุภัณฑ์ คว้ารางวัล “Sustainability Packaging” ไอเดียรักษ์โลกด้วยบรรจุภัณฑ์เพื่อความยั่งยืน” ซึ่งจัดโดย อุทยานวิทยาศาสตร์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง (จ.นครราชสีมา) และบริษัท น้ำดื่มตราซีซั่น ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง (จ.นครราชสีมา) โดยหลังจากผ่านการคัดเลือกเข้ารอบ Pitching เพื่อค้นหาสุดยอดผลงาน “ไอเดียรักษ์โลกด้วยบรรจุภัณฑ์เพื่อความยั่งยืน” นักศึกษาสามารถคว้า 3 รางวัลจาการประกวด ดังนี้
1. รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เงินรางวัล 5000 บาท ผลงานของ นางสาววรัญญา ถินผักแว่น นักศึกษาชั้นปีที่ 2 เอกวิชาการออกแบบกราฟิกและบรรจุภัณฑ์ สาขาออกแบบอุตสาหกรรม คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมสร้างสรรค์
2. รางวัลชมเชย เงินรางวัล 2500 บาท ผลงานของ นายพีระเดช ศรสูงเนิน นักศึกษาชั้นปีที่ 2 เอกวิชาการออกแบบกราฟิกและบรรจุภัณฑ์ สาขาออกแบบอุตสาหกรรม คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมสร้างสรรค์
3. รางวัลชมเชย เงินรางวัล 2500 บาท ผลงานของ นางสาวธารีรัตน์ พิทักษ์ นักศึกษาชั้นปีที่ 2 เอกวิชาการออกแบบกราฟิกและบรรจุภัณฑ์ สาขาออกแบบอุตสาหกรรม คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมสร้างสรรค์
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/400791_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/400792_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/400793_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/400794_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/400795_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/02/401336_0-1024x683.jpg)
คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมสร้างสรรค์ / ข่าว – ภาพ
วราภรณ์ นามบุตร / เรียบเรียง
พฤษภา ยิ้มมั่น / กราฟิก