![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/ปก-23-jpg.webp)
วันที่ 11 – 12 กรกฎาคม 2567 คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธัชชัย พุ่มพวง รองคณบดีฝ่ายบริหาร พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุภาธิณี กรสิงห์ หัวหน้าสาขาวิศวกรรมโทรคมนาคม จัดอบรมภาคปฏิบัติ “โครงการพัฒนารถปฏิบัติสื่อสารเพื่อบูรณาการระบบการสื่อสารของกระทรวงกลาโหม” ให้กับบุคลากรกองเทคโนโลยีสารสนเทศ ศูนย์ดิจิทัล กรมเทคโนโลยีสารสนเทศและอวกาศกลาโหม บุคลากรกองทัพภาคที่ 2 รวมถึงนักศึกษาสาขาวิศวกรรมโทรคมนาคม ณ อาคารปฏิบัติการคณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี มทร.อีสาน นครราชสีมา
สำหรับการจัดอบรมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้ในภาคปฏิบัติ ต้นแบบอุปกรณ์ Multi – Network Switch เพื่อบูรณาการระบบสื่อสารที่หลากหลายเข้าด้วยกันอย่างมีประสิทธิภาพ ติดตามสถานการณ์ และสนับสนุนภารกิจของรัฐบาล รวมถึงการตัดสินใจของผู้บังคับบัญชา เพื่อการป้องกันและรักษาผลประโยชน์สาธารณะและการช่วยเหลือประชาชน
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/IMG_1978_0-1024x683.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/IMG_2065_0-1024x683.webp)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/07/IMG_2068_0-1024x683.webp)
คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี / ข่าวและภาพ
อมรเทพ ดอกสันเทียะ / เรียบเรียง