![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/ฺBG_36708356_0-1024x539.jpg)
วันที่ 12 ตุลาคม 2566 คณาจารย์และเจ้าหน้าที่ สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร คณะนวัตกรรมและเทคโนโลยีการเกษตร นำนักศึกษาสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร ชั้นปีที่ 3 เข้าร่วมเรียนปฏิบัติการ เรื่อง การแปรรูปแห้วในน้ำเชื่อมบรรจุกระป๋อง ซึ่งเป็นหัวข้อในรายวิชา นวัตกรรมและเทคโนโลยีการแปรรูปอาหาร 1 ร่วมกับนักศึกษาสาขาเทคโนโลยีการอาหาร คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ชั้นปีที่ 3 มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา ทั้งนี้ บรรยากาศการเรียนการสอนเป็นไปด้วยความเรียบร้อย และขอขอบคณาจารย์และเจ้าหน้าที่สาขาเทคโนโลยีการอาหาร มรภ.นครราชสีมา ทุกท่านที่เปิดโอกาสและถ่ายทอดความรู้ รวมถึงสร้างเสริมประสบการณ์การทำปฏิบัติการร่วมกันของนักศึกษาทั้ง 2 สถาบันได้เป็นอย่างดี
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708358_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708361_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708362_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708363_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708364_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708365_0-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708366_0-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708367_0-701x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__36708369_0-768x1024.jpg)
คณะนวัตกรรมและเทคโนโลยีการเกษตร / ข่าว – ภาพ
วราภรณ์ นามบุตร /เรียบเรียง