![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/02/ฺBG-332479451_516788653898270_7260435753302044055_n-1024x683.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ รองศาสตราจารย์ ดร.ณรงค์ศักดิ์ ธรรมโชติ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ พร้อมด้วย อาจารย์ ดร.จารุพงษ์ บรรเทา ผู้ช่วยอธิการบดี และนางสาวอาทิตยา รุ้งพิมาย หัวหน้างานพัฒนาวิชาการและส่งเสริมการศึกษา สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน มทร.อีสาน เข้าร่วมอบรมในโครงการการปรับเปลี่ยนรูปแบบการเรียนรู้สู่การเรียนรู้แบบโมดูล และการพัฒนาหลักสูตร MODULAR BASED UNIVERSITY จัดโดย มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจาย์ ดร.รัฐกร คิดการ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ การวิจัยและนวัตกรรม เป็นประธานเปิดโครงการ ณ ห้องประชุมสุวัจน์ ลิปตพัลลภ 2 อาคาร 31 อาคารยุพราชเบญจมงคล โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปรับเปลี่ยนรูปแบบการเรียนของมหาวิทยาลัยเป็นแบบมอดูล เป็นการเปิดโอกาสให้คนทุกช่วงวัยสามารถเข้าถึงองค์ความรู้ต่างๆ ตลอดจนการเพิ่มพูนทักษะและสมรรถนะเพื่อการทำงานซึ่งสอดคล้องกับแนวคิดการเรียนรู้ตลอดชีวิต (Lifelong Learning) โดยมีคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และบุคลากรทางการศึกษาในจังหวัดนครราชสีมาเข้าร่วมรับฟังการบรรยายเป็นจำนวนมาก
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/02/332414306_3449383655383967_7744696795692453606_n-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/02/332784186_933959274284826_1838469999965842956_n-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/02/332480942_1200556890826733_2983381108705109588_n-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/02/332769346_3380242395551717_1308334015798944720_n-1024x683.jpg)
วราภรร์ นามบุตร / ข่าว
ขอบคุณภาพและข้อมูลจาก Facebook: Nrru มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา