![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561939-BG-1024x768.jpg)
วันที่ 22 กรกฎาคม 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน มอบหมายให้กองพัฒนานักศึกษา โดย ว่าที่ร้อยตรีภาคภูมิ สุวรรณไพบูลย์ หัวหน้าแผนกงานกิจกรรมนักศึกษา พร้อมด้วยนางสาวธนิตา โม้อ่อน นำคณะผู้นำนักศึกษา มทร.อีสาน นครราชสีมา เข้าร่วมโครงการสร้างจิตสำนึกพลเมืองดีวิถีประชาธิปไตย กิจกรรมการขับเคลื่อนกิจกรรมสร้างพลเมืองคุณภาพในมหาวิทยาลัย ซึ่งจัดโดย สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งจังหวัดนครราชสีมา ณ ห้องประชุมสระบัว อาคาร 35 มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา โดยกิจกรรมจัดอบรมวิทยากรแกนนำส่งเสริมความเป็นพลเมือง แบ่งเป็น 5 หมวดวิชา ได้แก่
1.วิชาความภาคภูมิใจในความเป็นไทย
2.วิชาชีวิตกับการเมือง
3.วิชาสาระสำคัญของประชาธิปไตย (ต้นไม้ประชาธิปไตย)
4.การเป็นเยาวชนพลเมือง
5.การมีส่วนร่วมของเยาวชนพลเมืองในวิถีใหม่
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561936-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561940-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561943-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561945-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561947-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561949-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561950-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561951-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561952-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561953-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561954-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__20561956-1024x768.jpg)
กองพัฒนานักศึกษา มทร.อีสาน / ข่าว – ภาพ