![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29-ฺBG-1024x682.jpg)
วันที่ 21 ตุลาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดยอาจารย์สรวิศ ตศิริวัฒนา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ เป็นประธานในพิธีเปิดและกล่าวให้โอวาทในโครงการออกค่ายชมรมจิตอาสา มทร.อีสาน ครั้งที่ 5 ณ โรงเรียนบ้านซับเศรษฐี ต.คลองม่วง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา โดยมีนางสาวสุวรรณี ทนงสำโรง พลเสน รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา พร้อมด้วยบุคลากรกองพัฒนานักศึกษา และอาจารย์ที่ปรึกษาชมรม ได่แก่ นายกฤษฎา วาลย์มนตรี นางสาวรัชฎา ณ ราชสีมา อาจารย์รสา เฉื่อยมณี นายพนมรุ้ง ชุมคำใฮ อีกทั้งยังได้ได้รับเกียรติจากคณะผู้บริหาร คณาจารย์โรงเรียนบ้านซับเศรษฐี และผู้นำชุมชน ร่วมในพิธีดังกล่าว
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/125287_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/125288_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/125289_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/125290_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/125294_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29196299_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29196302_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29196303_0-3-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229089_0-2-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229093_0-2-1024x682.jpg)
สำหรับโครงการออกค่ายชมรมจิตอาสา มทร.อีสาน ครั้งที่ 5 ดำเนินงานโดยชมรมจิตอาสา องค์การนักศึกษา กองพัฒนานักศึกษา มทร.อีสาน นครราชสีมา จัดขึ้นเป็นระยะเวลา 3 วัน ระหว่างวันที่ 21 – 23 ตุลาคม 2566 โดยได้ร่วมกันปรับปรุงสนามเด็กเล่น ห้องสมุด และพัฒนาภูมิทัศน์ภายในโรงเรียนบ้านซับเศรษฐี ต.คลองม่วง อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา เพื่อให้นักเรียนได้ใช้ประโยชน์ทำกิจกรรมต่างๆ
ทั้งนี้การจัดโครงการฯ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้สมาชิกชมรมจิตอาสา ซึ่งเป็นนักศึกษาต่างคณะ ต่างชั้นปี ได้ร่วมกันแสดงออกถึงพลังความสามัคคีอย่างสร้างสรรค์และเกิดประโยชน์ต่อชุมชนและสังคม อีกทั้งยังเป็นการส่งเสริมให้นักศึกษามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน มีทักษะในการทำงานร่วมกับสมาชิกและชุมชน ได้บูรณาการความรู้จากการเรียนมาใช้ในกิจกรรม ออกค่ายทั้งด้านเทคโนโลยี ด้านสังคม นอกจากนี้ยังได้เผยแพร่ชื่อเสียงของมหาวิทยาลัยฯ อีกทางหนึ่งด้วย โดยมีสมาชิกร่วมออกค่ายครั้งนี้ จำนวนทั้งสิ้น 150 คน
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229122_0-2-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229124_0-2-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229125_0-2-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229126_0-2-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229127_0-2-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229129_0-2-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229130_0-2-892x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__29229131_0-2-768x1024.jpg)
ยุพาพรรณ คนกระโทก / ข่าว – ภาพ