![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__41156924-BG-1024x768.jpg)
วันที่ 25 กรกฎาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ อาจารย์สรวิศ ต.ศิริวัฒนา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ พร้อมด้วย นางสาวสุวรรณี ทนงสำโรง พลเสน รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษาและบุคลากรกองพัฒนานักศึกษา เข้าร่วมการประชุมสภากาแฟจังหวัดนครราชสีมา ประจำเดือน กรกฎาคม 2566 ซึ่งมี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา กระทรวงสาธารณสุข เป็นเจ้าภาพจัดการประชุม ณ ห้องประชุมหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา ตำบลโคกกรวด อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา ซึ่งมี นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย นางอรจิรา ศิริมงคล นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครราชสีมา นายศุภภิมิตร เปาริก รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา ร่วมต้อนรับหัวหน้าส่วนราชการจังหวัด และผู้ประกอบการภาคเอกชน และมีนายสุผล ตตินันทพร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา กล่าวต้อนรับ
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__41156960-1-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/07/S__41156929-768x1024.jpg)
ทั้งนี้ ภายในการประชุมมีการจัดแสดงบูธนิทรรศการ จำนวน 6 บูธ จากส่วนงานใน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา กระทรวงสาธารณสุข การแสดงดนตรีจากวงออเคสตร้า วง NCDA Wind Symphony วงดุริยางค์เครื่องลมแห่งวิทยาลัยนาฏศิลป์นครราชสีมา การแสดง รำโทน และการสาธิตการแปลงฟันแห้ง โดย ทันตแพทย์หญิงศิริรัตน์ รัศมีโสรัจ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครราชสีมา และการมอบป้ายให้กับส่วนราชการซึ่งจะเป็นเจ้าภาพการจัดการประชุมสภากาแฟจังหวัดนครราชสีมา ประจำเดือน สิงหาคม 2566 ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความอบอุ่น
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
สำนักงานอธิการบดี มทร.อีสาน / ภาพ