![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/BG67149840_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__67149847_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__67149848_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__67149843_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__67149845_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__67149846_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__67149844_11.jpg)
วันที่ 23ตุลาคม2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รศ.ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน มอบหมายให้ อาจารย์ ดร.ฉกาจ เชื่อดี ผู้ช่วยอธิการบดี นำนักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรม จิตอาสาพัฒนาเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว “วันปิยมหาราช” ณ สถานีขนส่งผู้โดยสารแห่งที่ 1 จังหวัดนครราชสีมา โดยมี นายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธาน เปิดงานและร่วมดำเนินกิจกรรมจิตอาสา ทั้งนี้มีประชาชน หน่วยงานราชการ เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 500 คน
สำนักงานอธิการบดี มทร.อีสาน / ข่าว – ภาพ