![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/ฺBG2344_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952338_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952340_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952341_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952342_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952343_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952345_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952347_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__96952348_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359685_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359686_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359687_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359688_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359690_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359691_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__300359693_0-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 27 ตุลาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดยชมรมเพื่อนนักอ่าน มทร.อีสาน องค์การนักศึกษา กองพัฒนานักศึกษา มทร.อีสาน นครราชสีมา ดำเนินโครงการออกค่ายชมรมเพื่อนนักอ่าน มทร.อีสาน ครั้งที่ 25 ณ โรงเรียนบ้านโคกสำโรง ต.ศรีละกอ อ.จักราช จ.นครราชสีมา โดยมีบุคลากรกองพัฒนานักศึกษาและอาจารย์ที่ปรึกษาชมรม ได่แก่ อาจารย์ราชพล ไชยพันธ์ นางสาวกานต์ระวี เข้าพิมาย อีกทั้งยังได้ได้รับเกียรติจากคณะผู้บริหาร คณาจารย์โรงเรียนบ้านโคกสำโรง และผู้นำชุมชน ร่วมในพิธีดังกล่าว
สำหรับโครงการออกค่ายชมรมเพื่อนนักอ่าน มทร.อีสาน ครั้งที่ 25 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 27 – 29 ตุลาคม 2566โรงเรียนบ้านโคกสำโรง ต.ศรีละกอ อ.จักราช จ.นครราชสีมา สมาชิกชมรมได้ร่วมกันปรับปรุงห้องสมุด สนามเด็กเล่น และพัฒนาภูมิทัศน์ภายในโรงเรียนและส่งเสริมให้นักศึกษามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน มีทักษะในการทำงานร่วมกับสมาชิกและชุมชน บูรณาการความรู้จากการเรียนมาใช้ในกิจกรรมออกค่าย ทั้งด้านเทคโนโลยี ด้านสังคม อีกทั้งยังเผยแพร่ชื่อเสียงของมหาวิทยาลัยฯ โดยใช้ระยะเวลาดำเนินงาน 3 วัน มีสมาชิกร่วมออกค่ายทั้งสิ้น จำนวน 120 คน
ยุพาพรรณ คนกระโทก / ข่าว – ภาพ