![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/S__41451592_0-1-1024x968.jpg)
วันที่ 22 กันยายน 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ อาจารย์สรวิศ ต.ศิริวัฒนา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ ร่วมงานแสดงกตเวทิตาจิตแด่ผู้เกษียณอายุราชการ ประจำปี 2566 “เกษียณเกษมเปรมปรีดิ์ ร้อยรักสามัคคี 100 ปี ราชภัฏราชสีมา ณ หอประชุมใหม่ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา
โดยมีศาสตราจารย์ ดร.ประสาท สืบค้า อุปนายกสภามหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา เป็นประธานในพิธีเปิด พร้อมกล่าวแสดงความยินดีและมอบของที่่ระลึกแก่ผู้เกษียณอายุุราชการ ซึ่่งในปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา มีผู้เกษียณอายุุราชการ จำนวน 23 ท่าน ภายในงานมีการเปิดวีดิทัศน์ประวัติและผลงานของผู้เกษียณอายุราชการ การแสดงจากผู้เกษียณอายุราชการ ชื่อชุด “โลกนี้คือละคร” การขับร้องเพลง ผู้ครองรัก จาก รักษาราชการแทนอธิการบดี กับ แพรว The Golden Song การแสดงมินิคอนเสิร์ต จาก The Golden Song การแสดงดนตรีจากนักศึกษาสาขาวิชาดนตรี
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
สำนักงานอธิการบดี / ภาพ