![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124453_ฺBG-1024x722.jpg)
วันที่ 16 ตุลาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา มทร.อีสาน เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เนื่องในวันนวมินทรมหาราช 13 ตุลาคม ของทุกปี โดยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษา ร่วมกันบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ จำนวนกว่า 100 คน ณ บริเวณหน้าลานธรรม พระพุทธนพรัตน์สัตถาสีมามงคลพิสุทธิ์ (หลวงพ่อนพฯ) และบริเวณหน้ามหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน
ทั้งนี้ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ได้กำหนดจัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา มทร.อีสาน เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ ขึ้นเดือนละ 1 ครั้ง และจัดขึ้นในวันสำคัญต่าง ๆ เพื่อเป็นการส่งเสริมและปลูกฝั่งจิตสำนึกในการมีจิตสาธารณะ การบำเพ็ญประโยชน์ต่อส่วนร่วมและสังคม การรู้จักให้และแบ่งบันในด้านต่าง ๆ แก่บุคลากรและนักศึกษาของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ให้เป็นบัณฑิตที่สมบูรณ์ ดังปรัชญาของมหาวิทยาลัย “คุณธรรมนำหน้า ปัญญานำทาง สรรค์สร้างนวัตกรรม”
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124160_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124161_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124162_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124163_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124166_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124167_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124455_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124461_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124462_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124156_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/124467_0-1-1024x768.jpg)
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
กองบริหารงานบุคคล / ภาพ