![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/ปก1-1.jpg)
วันที่ 3 พฤษภาคม 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ กองพัฒนานักศึกษา โดย นางสาวสุวรรณี ทนงสำโรง พลเสน ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา นำนักศึกษา ชมรมดนตรีพื้นถิ่นอีสาน มทร.อีสาน ร่วมแสดงในงานเลี้ยงแสดงความยินดีแด่นายทหารชั้นนายพลที่ได้รับพระกรุณาโปรดเกล้า ฯ ประจำปี 2567 ณ ห้องศรีพัชรินทร สโมสรร่วมเริงไชย จังหวัดนครราชสีมา
สำหรับการแสดงที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ส่งเข้าร่วมแสดงมีทั้งหมด 2 ชุดการแสดง ประกอบด้วย การแสดงชุดที่ 1 รำเอิ้นขวัญ และการแสดงชุดที่ 2 เพลงอีสานบ้านเฮา และสัญญาเดือนหก ซึ่งอำนวยการแสดงโดย อาจารย์สรวิศ ต.ศิริวัฒนา รองอธิการบดีฝ่ายฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ และนางสาวสุวรรณี ทนงสำโรง พลเสน ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/S__34455575_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/S__34455577_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/S__34455580_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/S__34455578_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/S__34455579_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/05/S__34455581_0-1024x682.jpg)
กองพัฒนานักศึกษา มทร.อีสาน / ภาพและข่าว
อมรเทพ ดอกสันเทียะ / เรียบเรียง