![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/ปก-4.jpg)
วันที่ 10 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย กองคลัง จัดโครงการอบรม เรื่อง “การควบคุมงานก่อสร้าง การบริหารสัญญาจ้าง และการตรวจรับพัสดุในงานก่อสร้าง” ระหว่างวันที่ 10 – 11 มกราคม 2567 ณ ห้องประชุมมรกตอีสาน ชั้น 5 อาคารสำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ มทร.อีสาน โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน เป็นประธานกล่าวเปิดงาน และมี นางฐิตานันท์ จิตติวัชราพงศ์ รักษาราชการแทนผู้อำนวยการกองคลัง กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ พร้อมคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ มทร.อีสาน จากส่วนกลางนครราชสีมา วิทยาเขตขอนแก่น วิทยาเขตสุรินท์ และวิทยาเขตสกลนคร รวมทั้งสิ้น จำนวน 127 ท่าน เข้าร่วมอบรม ซึ่งบรรยาศเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/009A6612-11_0_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/042A3010_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/042A3042_0-2-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/042A3033_0-1-1024x683.jpg)
สำหรับการอบรมของโครงการดังกล่าว ได้รับเกียรติจาก นายอภิสิทธิ์ มากสุวรรณ ผู้อำนวยการสถาบันฝึกอบรมโยธาไทย (บริษัท โยธาไทยเทรนนิ่ง จำกัด) เป็นวิทยากรในการให้ความรู้ ซึ่งมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้บุคลากรของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ที่ปฏิบัติงานพัสดุและผู้ที่เกี่ยวข้องในการปฏิบัติหน้าที่ มีความรู้ความเข้าใจในหลักการปฏิบัติตามระเบียบพัสดุ กฎกระทรวง มติคณะรัฐมนตรี และกฎหมายอื่น ที่เกี่ยวข้องกับการควบคุมงานก่อสร้าง การบริหารสัญญาจ้าง และการตรวจรับพัสดุ โดยยึดถือประโยชน์ของทางราชการเป็นสำคัญ สามารถนำความรู้ที่ได้รับจากอบรมในครั้งนี้ไปใช้เป็นแนวทางในการปฏิบัติงานได้อย่างถูกต้อง เป็นไปทิศทางเดียวกัน และมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/042A3023_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/042A3018_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/01/042A3024_0-1024x683.jpg)
อมรเทพ ดอกสันเทียะ / ข่าว
ไพฑูรย์ เคนท้าว, บารมี โกนบาง / ภาพ