![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/ปก-Recovered.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_สภากาแฟ_๒๓๑๑๑๖_7-3.jpg)
วันที่ 16 พฤศจิกายน 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มทร.อีสาน มอบหมายให้ รองศาสตราจารย์ ดร.ณรงค์ศักดิ์ ธรรมโชติ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ พร้อมด้วย อาจารย์ ดร.จารุพงษ์ บรรเทา ผู้ช่วยอธิการบดี เข้าร่วมการประชุมสภากาแฟจังหวัดนครราชสีมา ประจำเดือน พฤศจิกายน 2566 ซึ่งมีเทศบาลตำบลหัวทะเล เป็นเจ้าภาพในการจัดประชุม ณ ตลาดน้ำบึงหัวทะเล ต.หัวทะเล อ.เมือง จ.นครราชสีมา โดยมีนายสยาม ศิริมงคล ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานการประชุม และมีนายเอกภพ โตมรศักดิ์ กล่าวต้อนรับหัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่ และผู้เข้าร่วมกิจกรรม
ทั้งนี้ ภายในการประชุมมีการจัดกิจกรรมตักบาตรทางน้ำ โดยผู้ร่วมงานทุกท่านต่างก็ได้ร่วมกันอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ นอกจากนี้ยังมีการมอบป้ายให้กับส่วนราชการซึ่งจะเป็นเจ้าภาพการจัดการประชุมสภากาแฟจังหวัดนครราชสีมา ประจำเดือน ธันวาคม 2566 ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและความความอบอุ่น
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__15360004_0-2.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_สภากาแฟ_๒๓๑๑๑๖_4-3.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/S__15360006_0-3.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_สภากาแฟ_๒๓๑๑๑๖_6-edited.jpg)
อมรเทพ ดอกสันเทียะ / ข่าว
ไพฑูรย์ เคนท้าว, บารมี โกนบาง / ข่าว