![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/BG-2229_0-1024x768.jpg)
วันที่ 16 กันยายน 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน มอบหมายให้ อาจารย์สรวิศ ต.ศิริวัฒนา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ นางสาวสุวรรณี ทนงสำโรง พลเสน ผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา พร้อมด้วยนางสาวดุษฎี โชติชัชวาลกุล หัวหน้าแผนกงานส่งเสริมศิลปะและวัฒนธรรม กองพัฒนานักศึกษา และอาจารย์ภัคภณ รถเพ็ชร ผู้ฝึกซ้อมการแสดง
โดยนำนักศึกษาเข้าร่วมการประกวดวงดนตรีลูกทุ่งไทย จังหวัดนครราชสีมา ประจำปี 2566 ณ บริเวณลานเมรุพรหมทัต ตำบลในเมือง อำเภอพิมาย จังหวัดนครราชสีมา โดยผลการประกวดนักศึกษา มทร.อีสาน สามารถคว้า รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 จากผลงานเพลง เปรตสัมเวสี และเพลง สัญญาเดือนหก ซึ่งมหาวิทยาลัยขอแสดงความยินดี และขอชื่นชมคณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษาทุกท่าน ที่ได้ทำการฝึกซ้อมด้วยความมุ่งมั่นตั้งใจ จนประสบผลสำเร็จในครั้งนี้
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590103_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590105_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590106_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590107_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590108_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590109_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590110_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590111_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590151_0-1024x683.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590155_0-1024x576.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590154_0-1024x682.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/09/S__28590153_0-1024x576.jpg)
ยุพาพรรณ คนกระโทก /ข่าว -ภาพ
วราภรณ์ นามบุตร / เรียบเรียง