![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A9018-1.jpg)
วันที่ 30 ตุลาคม 2566 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน พร้อมคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย ให้การต้อนรับ นายยศไกร เพียรพาณิชย์พร นายกสมาคมกีฬาซอฟท์บอลแห่งประเทศไทยและคณะในพิธีบันทึกข้อตกลง (MOU) ว่าด้วยความร่วมมือด้านการพัฒนาและขยายฐานประชากรนักกีฬาซอฟท์บอล ในเขตพื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือระหว่าง สมาคมกีฬาซอฟท์บอลแห่งประเทศไทย กับ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน ณ ห้องประชุมแคนา 3 อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน นครราชสีมา
ทั้งนี้ สองหน่วยงานมีวัตถุประสงค์จะร่วมกันสนับสนุนการจัดตั้งชมรมและทีมซอฟท์บอลของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน และสมาคมกีฬาซอฟท์บอลแห่งประเทศไทย จะให้การสนับสนุนการจัดการแข่งขันของมหาวิทยาลัยฯ ในอนาคต พร้อมทั้งจะร่วมกันในการพัฒนาวิชาการ บริการวิชาการ และ การวิจัยเผยแพร่ ร่วมถึงจะร่วมกันฝึกอบรมบุคลากรกีฬาซอฟท์บอลในอนาคต
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8911.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8913.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8918.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8926.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8927.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8931.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8935.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8973.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A9014.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A9048.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/IMG_8759-2.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/IMG_8792-24.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2023/10/042A8895.jpg)
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว
ไพฑูรย์ เคนท้าว, บารมี โกนบาง / ภาพ