![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/ปก.jpg)
วันที่ 3 มิถุนายน 2567 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน โดย รองศาสตราจารย์ ดร.ณรงค์ศักดิ์ ธรรมโชติ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและวิเทศสัมพันธ์ ในนามประธานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า นครราชสีมา เข้าร่วมกิจกรรมสัมมนาเชิงปฏิบัติการและประชุมผู้ปกครองนักเรียน ปีการศึกษา 2567 พร้อมมอบนโยบายและทิศทางการพัฒนาการศึกษาของโรงเรียนเตรียมอุดมน้อมเกล้านครราชสีมาด้วย ที่จัดขึ้นโดย ณ หอประชุมโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า นครราชสีมา โดยมี ดร.ยลดา หวังศุภกิจโกศล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา ให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน
สำหรับการจัดกิจกรรมดังกล่าว จัดขึ้นเพื่อชี้แจงนโยบายและแนวทางในการจัดการศึกษาของโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า นครราชสีมา ให้ผู้ปกครองและนักเรียนรับทราบ รวมถึงการรับทราบความเคลื่อนไหวในด้านการศึกษา และระเบียบปฏิบัติในการพัฒนาผู้เรียนในทุก ๆ ด้าน ส่งเสริมให้นักเรียนได้เข้าศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัยต่อไปได้อย่างมีคุณภาพ
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/S__30654543-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/512972_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/512973_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/512974_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/512975_0-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/S__30654545-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/S__30654546-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/one/wp-content/uploads/2024/06/S__30654547-1024x768.jpg)
สำนักงานอธิการบดี มทร.อีสาน / ข่าวและภาพ