![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/07/BG-สำหรับข่าว-11-7-65-02-1024x768.jpg)
วันที่ 11 กรกฎาคม 2565 รองศาสตราจารย์ ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน
มอบหมายให้ อาจารย์ ดร.รุ่งวสันต์ ไกรกลาง หัวหน้าสำนักงานบริหารสินทรัพย์ พร้อมด้วย นางสาวกรรณิการ์ นาคำ
เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป และนางสาวรังสิมา ช่างเก็บ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป เข้าร่วมรัฐพิธีวันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช ประจำปี 2565 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติ ร.9 วิทยาลัยอาชีวศึกษานครราชสีมา อ.เมืองนครราชสีมา จ.นครราชสีมา โดยมี นายวิเชียร จันทรโนทัย ผู้ว่าราชการจังหวัดนครราชสีมา เป็นประธานวางพวงมาลา
ถวายราชสักการะ จุดธูปเทียน เครื่องราชสักการะ (เครื่องทองน้อย) และกล่าวคำถวายราชสดุดีเทิดพระเกียรติ
สมเด็จพระนารายณ์มหาราช ทั้งนี้ มีหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ และแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียง
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/07/506367-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/07/506368-768x1024.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/07/506369-768x1024.jpg)
เบญจวรรณ พลสูงเนิน /ภาพ
วราภรณ์ นามบุตร / ข่าว