![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/14-1024x818.png)
วันที่ 3 มิถุนายน 2565 มทร.อีสาน โดย รศ.ดร.โฆษิต ศรีภูธร อธิการบดี มอบหมายให้ผู้แทนจากสำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2565 โดยมีกิจกรรมหลักประกอบด้วย พิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล (ข้าวสาร อาหารแห้ง) พระสงฆ์ จำบวน 45 รูป พิธีถวายราซสักการะและวางพานพุ่ม และ พิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคล เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี และแสดงถึงความจำรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/61774-1024x462.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/61776-1024x462.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/61778-1024x461.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/61773-1024x462.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/61775-1024x461.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/06/61777-1024x461.jpg)
จิตสุภา ประหา /ข่าว