วันที่ 14 มิถุนายน 2565 มทร.อีสาน โดย หอพักนักศึกษา กองพัฒนานักศึกษา เปิดบ้านต้อนรับนักศึกษาใหม่ประจำปีการศึกษา 2565 โดยกำหนดให้นักศึกษาใหม่ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ 2019 (COVID-19) อย่างเคร่งครัด ทั้งนี้ได้ขอความร่วมมือผู้ปกครองและนักศึกษาทุกคนตรวจวัดอุณหภูมิ ล้างมือด้วยเจลแอลกอฮอล์ และสวมหน้ากากอนามัยเพื่อลดความเสี่ยงในการแพร่ระบาดโควิด-19 ซึ่งในวันนี้เป็นวันรายงานตัวเข้าหอพักของนักศึกษาใหม่ คณะบริหารธุรกิจ และคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และศิลปกรรมสร้างสรรค์ โดยมีนักศึกษารุ่นพี่จากคณะต่าง ๆ มาร่วมต้อนรับ ให้คำแนะนำ และช่วยน้องใหม่ขนย้ายสัมภาระเข้าหอพักด้วยความอบอุ่นเหมือนวันแรก
จิตสุภา ประหา /ข่าว
บารมี โกนบาง /ภาพ