![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/33-2-1024x818.png)
วันที่ 30 พฤษภาคม 2565 มทร.อีสาน โดย อาจารย์ ดร.กุณฑิกา บุญสุภาวงศ์ หัวหน้าศูนย์อนุรักษ์และพัฒนาทรัพยากรภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนกลาง พร้อมด้วยบุคลากร และนักศึกษาจิตอาสาของมหาวิทยาลัย เข้าร่วมกิจกรรมเพาะกล้ายาง ในโครงการปลูกป่าต้นยางนาและไม้มีค่าเฉลิมพระเกียรติ เพื่อเป็นการปลูกฝังจิตสำนึกในการอนุรักษ์ต้นไม้ และทรัพยากรป่าไม้ให้กับประชาชน โดยกิจกรรมในครั้งนี้มีการเพาะเมล็ดยางนาจำนวน 80,000 เมล็ด ณ ฐานการเรียนรู้ปราชญ์ชาวบ้าน ศูนย์อนุรักษ์และพัฒนาทรัพยากรภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนกลาง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน นครราชสีมา
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352025-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352026-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352017-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352018-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352019-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352020-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352021-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352022-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352023-1024x768.jpg)
![](https://rmuti.ac.th/main/wp-content/uploads/2022/05/352024-1024x768.jpg)
ศูนย์ อพ.สธ. มทร.อีสาน /ข่าว